RedCyberClub Forum
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ขอถามทหารหน่อยซิ? ว่าทำถูกต้องแล้วหรือ!

Go down

ขอถามทหารหน่อยซิ?  ว่าทำถูกต้องแล้วหรือ! Empty ขอถามทหารหน่อยซิ? ว่าทำถูกต้องแล้วหรือ!

ตั้งหัวข้อ by kriang-s14 Fri Apr 23, 2010 9:06 pm

555 เมื่อคืนก็อยู่ที่ม็อบทั้งคืนเหมือนทุกๆ วันนะครับ ผมมีเรื่องข้องใจเจ้าหน้าที่ทหารที่ปฏิบัติหน้าที่ตั้งด่านตรวจรอบกรุงเทพฯ ผมไม่เข้าใจว่าพวกท่านปฏิบัติหน้าที่ตามกฏหมาย พรบ.พรก.อะไรนั้นนะถูกต้องหรือมั้ย? กล่าวคือ มีพี่น้องแท็กซี่ต่างๆ ที่นิยมชมชอบเสื้อแดงมาบอกกล่าวให้ฟังว่า "โดนด่านทหารตรวจค้นรถอย่างกับรถคนร้าย แต่พวกเขาก็ยินดีให้ความร่วมมือทุกอย่าง ที่เขาคับแค้นใจ น้อยใจ เคืองในจิตใจคือ อะไรรู้มั้ยพี่น้องเสื้อแดง กล่าวคือ เขาถูกให้เอาผ้าสีแดงที่ผูกติดกับรถออก บ้างคันก็ผูกติดกับเสาอากาศวิทยุ นี้ยังไม่เท่าไรนะครับ เจ้าหน้าที่ทหารบ้างคนไม่เอาออกอย่างปุถุชนทั้วๆไป แต่กับหักเสาอากาศวิทยุของพวกเขาเลย โทษฐานผูกผ้าแดงไว้ที่เสาอากาศ" การกระทำอย่างนี้ พวกท่านเอาอำนาจอะไรมาทำเยี่ยงนี้ มันช่างน่าอดสูเสียจริงนะทหารไทย เก่งจริงทำไมไม่ไปทำที่สามจังหวัดชายแดนภาคใต้บ้างหละ? เก่งเหลือเกินกับประชาชนหาเช้ากินค่ำ เพียงแต่ความคิดเห็นไม่ตรงกัน ต้องทำกับพวกเขา(พวกเรา)อย่างนี้เชียวหรือ นี้หรือทหารไทยหัดจำไว้บ้างซิเมื่อปี 35-36 ทหารได้รับความเกลียดชังจากประชาชนจนไปไหนมาไหนลำบาก จะไปทำงานก็ต้องแต่งนอกเครื่องแบบ รถทหารจอดตามที่ต่างๆจะถูกทุบทำลาย อย่าทำให้ประชาชนเครียดแค้นกว่านี้เลย เดียวจะอยู่กันลำบาก.............ผู้บังคับบัญชาแหกขี้ตาดูบ้าง ว๊าก

kriang-s14

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน